Dây nhảy quang SC LC Single mode

Giá bán:

Dây nhảy quang SC LC Single mode, Simplex, Duplex, 9/125 µm, chiều dài 3m, 5m, 10m… vỏ PVC có thành phần LSZH, chất lượng bền đẹp, giá tốt.

★ Tên sản phẩm: Dây nhảy quang SC LC
★ Loại dây: Single mode ( SC/UPC – LC/UPC)
★ Loại sợi: Simplex, Duplex
★ Bước sóng: 1300nm – 1550nm
★ Độ suy hao: 0.2dB
★ Chiều dài: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m…
★ Tính trạng: Sẵn có


ĐẶT MUA NGAY

Hotline: 0286 6868 993 - Hà Nội: 0978 266 787 - HCM: 033 533 8533
Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Trụ sở: 17/16 Nguyễn Tư Giản, Phường 12, Quận Gò Vấp, TP.HCM
Hà Nội: Số 5C Ngách 26, Ngõ 92 Đường Nguyễn Khánh Toàn, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội

Dây nhảy quang SC LC Single mode, Chiều dài 3m, 5m, 10m…Simplex, Duplex giải pháp kết nối hiệu quả

Dây nhảy quang SC LC ngày càng trở nên phổ biến trong việc kết nối mạng máy tính do những ưu điểm vượt trội mà nó mang lại. Hãy cùng tìm hiểu về loại dây cáp quang này nhé!

Dây nhảy quang SC LC Single mode là gì?

Dây nhảy quang SC LC là loại dây nhảy quang Single mode đang được sử dụng phổ biến trong các hệ thống mạng và truyền thông. Tên gọi SC LC bắt nguồn từ 2 loại đầu nối (connector) sử dụng trong dây cáp:

  • SC (Subscriber Connector): đầu nối hình chữ nhật, thường được dùng cho cáp quang đơn mode.
  • LC (Lucent Connector): đầu nối nhỏ gọn hình vuông, thích hợp với cáp quang đa mode.

Dây nhảy quang SC LC kết hợp 2 loại đầu nối này để tạo ra sự linh hoạt trong kết nối. Một đầu là SC, đầu còn lại là LC. Dây được thiết kế tuân thủ các tiêu chuẩn về chất lượng, đảm bảo sự ổn định cho tín hiệu, độ suy hao nhất định và đảm bảo cho dây có thể sử dụng được trong nhiều môi trường khắc nghiệt.

Dây nhảy quang SC LC

Dây nhảy quang SC LC / UPC chuẩn đường truyền Single mode giá rẻ

=> Xem thêm các loại dây nhảy quang Single mode khác: Dây nhảy quang SC SC , Dây nhảy quang LC LC

Ưu điểm của dây nhảy quang SC LC UPC chuẩn Single mode

Dây nhảy quang SC LC có một số ưu điểm nổi bật:

  • Tương thích với nhiều loại thiết bị: Với 2 đầu nối khác nhau, dây nhảy SC LC có thể kết nối được cả thiết bị sử dụng đầu nối SC và LC. Điều này tạo sự linh hoạt và khả năng tương thích cao.
  • Dễ sử dụng và lắp đặt: Đầu nối SC và LC đều có thiết kế nhỏ gọn, dễ cắm và rút. Người dùng có thể dễ dàng lắp đặt và thay thế dây mà không cần dụng cụ chuyên dụng.
  • Chất lượng truyền tải tốt: Dây cáp quang có khả năng truyền tải tín hiệu số ổn định, xa, nhanh và an toàn. Dây nhảy SC LC kế thừa được ưu điểm này, đảm bảo chất lượng kết nối mạng tốt.
  • Giá thành hợp lý: So với dây cáp quang sợi đơn, dây nhảy SC LC có giá thành phải chăng hơn nhưng vẫn đảm bảo chất lượng tốt. Đây là sự lựa chọn tối ưu về chi phí đối với doanh nghiệp vừa và nhỏ.

Nhờ những ưu điểm trên, dây nhảy quang SC LC đang trở thành một trong những giải pháp kết nối mạng máy tính được ưa chuộng hiện nay.

Bảng đặc điểm trên dây nhảy SC LC / UPC Single mode

Tên sản phẩm Dây nhảy quang SC LC
Chuẩn Single mode
Loại SC/UPC – LC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối SC LC
Độ dày Lõi: 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
Vỏ PVC (OFNR-rated) và LSZH (chất khó cháy)
Màu vỏ Vàng
Độ suy giảm tín hiệu 0.2 dB
Bước sóng 1310, 1550 nm
Độ uốn cong R = 3cm
Đường kính cáp 3.0mm
Chiều dài 3m, 5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)

Ứng dụng của dây nhảy quang SC LC

Dây nhảy SC LC có thể được sử dụng trong nhiều ứng dụng như:

– Kết nối trực tiếp giữa các thiết bị mạng: router, switch, firewall,… sử dụng cổng quang khác nhau SC và LC.
– Kết nối giữa máy tính và thiết bị mạng có cổng quang khác nhau.
– Kết nối tủ rack và các thiết bị mạng trong tủ rack sử dụng đầu nối trùng khớp.
– Kết nối máy chủ với thiết bị lưu trữ dữ liệu (storage) trong data center.
– Mở rộng mạng LAN sợi quang cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
– Đấu nối từ hộp phân phối quang (ODF) đến các thiết bị khác nhau.

Như vậy, dây nhảy SC LC có thể ứng dụng rộng rãi trong việc kết nối mạng máy tính, đặc biệt là trong trường hợp các thiết bị đầu cuối sử dụng cổng quang khác nhau. Dây cáp quang loại này giúp tối ưu hóa cơ sở hạ tầng mạng hiện có của doanh nghiệp.

Đôi điều cần lưu ý khi sử dụng dây nhảy SC LC

Dựa trên những phân tích ở trên, tôi có một số khuyến nghị cho việc sử dụng dây nhảy quang SC LC như sau:

– Nên sử dụng loại dây nhảy SC LC chất lượng cao, có thương hiệu uy tín để đảm bảo hiệu suất và độ bền của sản phẩm. Các thương hiệu nổi tiếng như Corning, CommScope, OFS,… là lựa chọn đáng tin cậy.

– Chọn số lượng sợi quang phù hợp với nhu cầu truyền dữ liệu của hệ thống mạng.

– Đầu tư thiết bị chuyên dụng như máy cắt, máy hàn, máy ép đầu nối quang để tự lắp đặt, sửa chữa dây nhảy SC LC khi cần thiết. Việc này sẽ tiết kiệm chi phí vận hành lâu dài.

– Sử dụng dây nhảy SC LC đúng mục đích và đúng cách để khai thác hết khả năng kỹ thuật của sản phẩm, tránh lãng phí.

– Định kỳ kiểm tra, bảo trì, thay thế dây SC LC để đảm bảo hoạt động ổn định lâu dài của hệ thống mạng.

Như vậy, với những ưu điểm về tính linh hoạt, tương thích và chi phí hợp lý, dây nhảy quang SC LC chắc chắn là một lựa chọn sáng suốt cho doanh nghiệp trong việc xây dựng hạ tầng mạng máy tính hiệu quả.

Dây nhảy SC LC là giải pháp kết nối mạng máy tính linh hoạt và tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp. Với khả năng kết nối đa dạng các loại cổng quang SC và LC, dây cáp quang kiểu này giúp tối đa hóa sử dụng cơ sở hạ tầng mạng hiện có. Các doanh nghiệp nên cân nhắc sử dụng dây nhảy SC LC để nâng cao hiệu quả đầu tư cho hệ thống mạng của mình.

Những câu hỏi liên quan tới dây nhảy cáp quang SC LC chuẩn Single mode

Dây nhảy quang SC LC là gì?

Dây nhảy SC LC là loại dây cáp quang sử dụng 2 loại đầu nối SC và LC khác nhau ở 2 đầu, cho phép kết nối linh hoạt giữa các thiết bị có cổng quang trùng khớp.

Nhược điểm của dây nhảy SC LC là gì?

Một số nhược điểm của dây nhảy SC LC:

– Giá thành cao hơn so với dây cáp quang thông thường do sử dụng 2 loại đầu nối.

– Cần kỹ năng lắp đặt chuyên nghiệp hơn so với dây cáp quang đầu nối đồng nhất.

– Không thích hợp cho mạng quang kéo dài đòi hỏi số lượng lớn cáp nhảy cùng loại.

Khi nào nên dùng dây nhảy SC LC Single mode?

Nên dùng dây nhảy SC LC trong các trường hợp:

– Kết nối các thiết bị có cổng quang khác loại SC và LC với nhau.

– Mạng quang có số lượng cổng kết nối ít, dưới 10 cổng.

– Muốn linh hoạt trong việc lựa chọn thiết bị, không bị giới hạn bởi cổng kết nối.

– Mạng quang đã có sẵn cả 2 loại cổng SC và LC.

Cần lưu ý gì khi lắp đặt và sử dụng dây nối quang SC LC?

Một số lưu ý khi lắp đặt và sử dụng dây nhảy SC LC:

– Tránh uốn cong gấp khúc dây cáp để không làm suy giảm tín hiệu.

– Luôn tháo nắp bụi ra khỏi cổng kết nối trước khi cắm dây cáp vào.

– Không được nhìn trực tiếp vào đầu sợi quang khi kết nối, rất nguy hiểm cho mắt.

– Kiểm tra tín hiệu sau khi lắp đặt xong để đảm bảo kết nối thành công.

Dây nhảy SC LC là sản phẩm công nghệ cao, cần được sử dụng đúng cách để phát huy hết khả năng. Việc lắp đặt và bảo trì định kỳ rất quan trọng để đảm bảo hoạt động ổn định của hệ thống mạng. Hy vọng những chia sẻ trên đây sẽ giúp độc giả nắm rõ hơn về dây nhảy SC LC và cách sử dụng chúng một cách hiệu quả nhất.