Cáp quang Multimode 12FO OM2 (12 core/12FO)

Giá bán:

Cáp quang Multimode 12FO OM2 50/125um GYXTW, Cáp quang Multimode 12 sợi / core có ống bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, 2 sợi thép chịu lực, vỏ bọc PVC/PE/HDPE màu đen.
★ Loại cáp: Cáp quang Multimode OM2
★ Cấu trúc: Cáp quang Multimode có ống bọc giáp kim loại chống gặm nhấm
★ Số sợi: Cáp quang 4FO / 8FO / 12FO (OM2 50/125 GYXTW)
★ Bước sóng: 750nm – 850nm
★ Khoảng cách truyền dẫn: 550M
★ Tính trạng: Sẵn có


ĐẶT MUA NGAY

Hotline: 0286 6868 993 - Hà Nội: 0978 266 787 - HCM: 033 533 8533
Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Trụ sở: 17/16 Nguyễn Tư Giản, Phường 12, Quận Gò Vấp, TP.HCM
Hà Nội: Số 5C Ngách 26, Ngõ 92 Đường Nguyễn Khánh Toàn, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội

Tổng quan về Cáp quang Multimode 12FO GYXTW OM2 bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, 2 sợi thép chịu lực

Cáp quang Multimode 12FO là một loại cáp quang Multimode chứa 12 sợi quang (FO – Fiber Optic) bên trong, được sử dụng phổ biến trong các mạng truyền thông sợi quang, đặc biệt là các mạng LAN (Local Area Network). Các đặc điểm chính của Cáp quang Multimode 12FO bao gồm:

Đặc điểm chính của Cáp quang Multimode 12FO bọc giáp kim loại

• Có 12 sợi quang (fiber) bên trong. Mỗi sợi quang có thể truyền tải tín hiệu quang riêng biệt.

• Dùng công nghệ truyền quang đa chế độ (Multimode). Ánh sáng đi theo nhiều đường ray (mode) khác nhau trong sợi quang, tạo ra hiện tượng truyền khúc xạ.

• Băng thông lên tới 12Gbps (tùy loại cáp cụ thể).

• Khoảng cách truyền dẫn thường từ 300 – 500 mét.

• Sử dụng phổ biến trong mạng cục bộ (LAN) và kết nối các thiết bị mạng ở khoảng cách ngắn.

• Đường kính lõi quang (core) thường 62.5 micron hoặc 50 micron.

• Dùng được cho các ứng dụng yêu cầu băng thông cao như truyền video, dữ liệu lớn.

• Có thể kết nối tới switch, router, máy chủ…

Cáp quang Multimode 12FO GYXTW OM2 bọc giáp kim loại

Cáp quang Multimode 12FO GYXTW OM2 bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, 2 sợi thép chịu lực

Đặc điểm chính của Cáp quang Multimode 12FO bọc giáp kim loại

Sản phẩm Cáp quang Multimode 12FO ( 12 core / 12 sợi )
Mã sản phẩm GYXTW
Loại Cáp quang Multimode 4FO / 8FO / 12FO (OM2 50/125 GYXTW)
Cấu trúc Cáp có ống bọc giáp kim loại chống gặm nhấm, 2 sợi thép chịu lực, vỏ bọc PVC/PE/HDPE màu đen
Số sợi quang 4 / 8 / 12 sợi quang
Bước sóng 850nm ~ 1300nm
Tiết diện 7.0 – 8.0mm
Tốc độ 1Gb (Upto 10Gbs)
Dải nhiệt độ làm việc -40 đến +70 độ C
Môi trường sử dụng Trong nhà/Ngoài trời – Treo/ Luồn cống/ Máng cáp
Chứng chỉ CO, CQ, Giấy Tờ Hải Quan

Những sản phẩm Cáp quang Multimode 12FO GYXTW OM2 phổ biến hiện nay

Sản phẩm cáp quang Multimode OM2 Mô tả sản phẩm cáp quang Multimode OM2
Cáp quang Multimode 4FO Cáp quang 4FO Multimode GYXTW OM2 50/125um Outdoor bọc giáp kim loại
Cáp quang Multimode 8FO Cáp quang 8FO Multimode GYXTW OM2 50/125um Outdoor bọc giáp kim loại
Cáp quang Multimode 12FO Cáp quang 12FO Multimode GYXTW OM2 50/125um Outdoor bọc giáp kim loại

Ưu điểm của Cáp quang Multimode 12FO

• Băng thông lớn, có thể đáp ứng các ứng dụng như Video, CAD, máy chủ…

• Chi phí thấp hơn cáp quang Singlemode.

• Cài đặt và bảo trì đơn giản.

• Khả năng chống nhiễu tốt, truyền dẫn ổn định.

• Kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ.

• Không bị ảnh hưởng bởi phóng tĩnh điện hay từ trường.

Như vậy, cáp quang Multimode này phù hợp với các mạng LAN trong tòa nhà, kết nối các thiết bị yêu cầu băng thông cao ở khoảng cách ngắn. Tuy khoảng cách truyền dẫn bị hạn chế nhưng lại có ưu điểm về chi phí, dễ dàng lắp đặt, bảo trì.

Cấu tạo của Cáp quang Multimode 12FO bọc giáp kim loại

Cáp quang Multimode 12FO gồm các thành phần chính sau:

• 12 sợi cáp quang làm bằng thủy tinh

• Hợp chất làm đầy để chèn lót bảo vệ sợi quang

• Ống bảo vệ bằng nhựa

• Sợi chống nước, chống thấm

• Lớp ống kim loại bao bọc chống các lực đè nén mạnh, chống các loại gặm nhấm

• 2 dây thép chịu lực, gia cường giúp cáp có thể treo hay sử dụng cho các ứng dụng trong nhà và ngoài trời tốt hơn

• Lớp vỏ nhựa PVC/PE/HDPE cứng cáp, tính đàn hồi cao bao bọc bên ngoài.

Với cấu tạo như trên, cáp quang 12FO OM2 này có độ bền cao, có thể chịu uốn, xoắn, kéo giãn tốt. Khả năng chống ẩm, chống nhiễu cao, đảm bảo truyền dẫn tín hiệu ổn định.

Những ứng dụng nổi bật của cáp quang 12FO Multimode OM2

Cáp quang 12FO Multimode OM2 được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng sau:

• Mạng LAN trong tòa nhà, công ty, trường học…

• Kết nối các thiết bị mạng như Switch, Router, Server…

• Truyền video, dữ liệu lớn giữa các phòng chức năng.

• Kết nối các thiết bị yêu cầu băng thông cao như máy trạm Multimedia.

• Mạng SAN (Storage Area Network) cho các ứng dụng lưu trữ.

• Kết nối máy chủ với thiết bị lưu trữ.

• Mạng cáp quang giữa các tòa nhà gần nhau.

Nhờ khả năng truyền dẫn ổn định, dung lượng lớn, độ trễ thấp nên cáp quang 12FO Multimode OM2 rất phù hợp cho các mạng LAN và kết nối thiết bị cục bộ.

Cần lưu ý những gì khi lắp đặt và sử dụng cáp quang 12 sợi Multimode OM2

Để đảm bảo hiệu quả khi lắp đặt và sử dụng cáp quang 12FO Multimode cần lưu ý một số vấn đề sau:

• Không uốn cong cáp quá bán kính cho phép. Giữ bán kính uốn tối thiểu.

• Không kéo căng quá mức cho phép khi lắp đặt. Sử dụng thiết bị kéo cáp chuyên dụng.

• Chỉ sử dụng các dụng cụ và phụ kiện để lắp đặt cáp quang chuyên dụng.

• Giữ gọn gàng và sắp xếp cáp ngăn nắp bên trong hộp, tủ mạng. Không để cáp rối, chằng chịt.

• Đấu nối và hàn cáp đúng quy trình, đảm bảo chất lượng kết nối.

• Lắp đặt cáp tránh rung động, va đập mạnh. Giữ khoảng cách với các thiết bị phát nhiệt.

• Đo kiểm tra và hiệu chỉnh sau khi lắp đặt xong, trước khi đưa vào sử dụng.

Cáp quang 12FO Multimode là loại cáp phổ biến trong các hệ thống mạng LAN, cho phép truyền dẫn dữ liệu với tốc độ cao, băng thông lớn tới hàng chục Gbps. Ưu điểm của cáp quang 12FO Multimode là khả năng chống nhiễu tốt, ít suy hao trên đường truyền, chi phí thấp, dễ bảo trì. Tuy nhiên khoảng cách truyền dẫn bị giới hạn trong vài trăm mét.

Để phát huy hiệu quả của cáp quang 12FO Multimode cần tuân thủ các yêu cầu kỹ thuật và quy trình lắp đặt chặt chẽ. Nếu sử dụng đúng cách, cáp quang 12FO Multimode sẽ là giải pháp truyền dẫn dữ liệu tin cậy và hiệu quả cho các mạng LAN.

Câu hỏi thường gặp về Cáp quang Multimode 12 Core

1. Cáp quang Multimode 12 sợi có những ưu điểm gì nổi bật?

Cáp quang Multimode 12 sợi có các ưu điểm nổi bật:

• Băng thông lớn, có thể lên tới hàng chục Gbps.

• Truyền dẫn ổn định, ít bị nhiễu.

• Chi phí thấp hơn so với cáp quang Singlemode.

• Cài đặt và bảo trì đơn giản.

• Kích thước nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ.

2. Khoảng cách truyền dẫn tối đa của cáp quang Multimode 12 core là bao nhiêu?

Khoảng cách truyền dẫn tối đa của cáp quang Multimode 12 core thường khoảng 300 – 500 mét, tùy thuộc vào chủng loại cáp cụ thể. Ví dụ cáp OM3 có thể đạt 300m ở tốc độ 10Gbps.

3. Cáp quang Multimode 12 sợi thường được dùng trong những ứng dụng nào?

Cáp quang Multimode 12 sợi thường được dùng trong các ứng dụng:

• Mạng LAN trong tòa nhà, công ty.

• Kết nối các thiết bị mạng như Switch, Router, Server.

• Truyền video, dữ liệu lớn tốc độ cao.

• Kết nối các thiết bị yêu cầu băng thông cao.

• Mạng lưu trữ SAN cho các máy chủ.